Đã đăng vào 02-01-2020

Trần Anh Group - Chủ đầu tư BĐS khu vực Nam Bộ

NỘP BAO NHIÊU PHÍ KHI CHUYỂN ĐỔI ĐẤT NÔNG NGHIỆP SANG ĐẤT Ở?

Theo điểm B khoản 2 Điều 5 của Nghị định 45/2014/NĐ-CP về phí chuyển đổi đất nông nghiệp sang đất thổ cư được quy định: Chuyển từ đất nông nghiệp được Nhà nước giao không thu tiền sử dụng đất sang đất ở thì thu tiền sử dụng đất bằng mức chênh lệch giữa tiền sử dụng đất tính theo giá đất ở với tiền sử dụng đất tính theo giá đất nông nghiệp tại thời điểm có quyết định chuyển mục đích.

Xem chi tiết các loại thuế và chi phí người làm thủ tục chuyển đất nông nghiệp sang đất ở phải đóng ở bài viết dưới đây:
Nhận báo giá
Đã gửi tin nhắn. Chúng tôi sẽ sớm liên hệ lại với bạn.